`

Bị phát hiện tự điều khiển xe khi thi trượt bằng lái 14 lần, Lê Dương Bảo Lâm có bị xử phạt?

Thứ năm, 08/04/2021 | 13:55 GMT+7

Sự kiện:

Tin tức giải trí mới nóng 24h

Cư dân mạng nhanh chóng tìm ra những hình ảnh Lê Dương Bảo Lâm tự điều khiển phương tiện dù trước đó anh đã chia sẻ thông tin thi trượt giấy phép lái xe đến 14 lần.

Ngày 30/3, Lê Dương Bảo Lâm khiến người hâm mộ xôn xao với thông tin thi trượt bằng lái đến 14 lần dù đã tập dượt từ sáng sớm, thâm chí còn cầu nguyện trên trang cá nhân: “Mẹ thương mẹ độ con nha mẹ”. Trái lại với sự mong đợi, nam diễn viên tiếp tục không vượt qua vòng thi để được cấp bằng lái.

Lê Dương Bảo Lâm đã thi trượt bằng lái xe đến 14 lần.

Tuy nhiên, cư dân mạng lại nhanh chóng tìm nhưng hình ảnh cho thấy nam diễn viên tự điều khiển ô tô. Cụ thể là trong clip vào tháng 9/2020, anh đã lái xe để chở vợ đến bệnh viện sinh con gái thứ 2. Ngoài ra, Lê Dương Bảo lâm cũng nhiều lần quay video tự lái xe đi giao hàng.

Cư dân mạng nhanh chóng tìm nhưng hình ảnh cho thấy nam diễn viên tự điều khiển ô tô.

Vậy nếu sự việc Lê Dương Bảo Lâm thi trượt bằng lái ô tô vào ngày 30/3 là thật thì nam diễn viên có thể bị nhận án phạt như thế nào?

Liên quan đến vụ việc này, trao đổi với PV Đời sống và Pháp luật, luật sư Nghiêm Quang Vinh – Giám đốc Công ty Luật Nghiêm Quang cho biết: “Nếu không có giấy phép lái xe nhưng vẫn tự ý điều khiển phương tiện thì chắc chắn sẽ bị phạt theo Luật Giao thông đường bộ, người vi phạm hoàn toàn có thể bị phạt nguội nếu có đủ hình ảnh chứng minh người này điều khiển phương tiện.

Cụ thể, theo Nghị định 100/2019/NĐ-CP, người không có giấy phép lái xe sẽ bị phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng. Lưu ý, mức phạt trên áp dụng đối với người điều khiển phương tiện vi phạm. Trường hợp người điều khiển không phải chủ phương tiện, theo quy định tại Điều 30 Nghị định 100 thì phạt cả chủ phương tiện về hành vi “Giao xe hoặc để cho người không có Giấy phép lái xe phù hợp điều khiển xe tham gia giao thông” với mức phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng đối với cá nhân, từ 8.000.000 đồng đến 12.000.000 đồng đối với tổ chức là chủ xe ô tô”.

Linh Chi

Link nguồn:https://www.nguoiduatin.vn/dspl/bi-phat-hien-tu-dieu-khien-xe-khi-thi-truot-bang-lai-14-lan-le-duong-bao-lam-co-bi-xu-phat-a361713.html

Bạn đang đọc bài viết Bị phát hiện tự điều khiển xe khi thi trượt bằng lái 14 lần, Lê Dương Bảo Lâm có bị xử phạt? tại chuyên mục Tin tức giải trí của Tạp chí Đời sống và Pháp luật. Mọi thông tin góp ý phản hồi xin gửi về hòm thư dsplonline.toasoan@gmail.com hoặc Hotline: 098.310.8812
Flipboard
Lê Dương Bảo Lâmbằng lái xe ô tôlái xe
Theo Nguoiduatin.vn

Xem thêm tin chuyên mục Giải trí